Text Size
  • slide1
  • slide1

All dates refer to year 2007 in English Calendar

Jan 14 Sunday Uttarayan / Kite Flying Day ઉત્તરાયણ - મકરસંક્રાતિ
Jan 23 Tuesday Vasant Panchami વસંત પંચમી
Jan 26 Friday Republic Day પ્રજાસત્તાક દિવસ
 
Feb 17 Saturday Maha Shivratri મહાશિવરાત્રી

Mar 03 Satuday Holi હોળી
Mar 04 Sunday Dhuleti ધૂળેટી
Mar 18 Sunday Yogeshwar Lila Samvaran Day યોગેશ્વર લીલાસંવરણ દિન
Mar 19 Monday Gudi Padavo, Chaitri Navratri Start ગુડી પડવો, ચૈત્ર નવરાત્રી શરૂ
Mar 27 Tuesday Ram Navami, Chaitri Navratri End રામ નવમી, ચૈત્ર નવરાત્રી પુરી
Mar 31 Saturday Mahavir Jayanti મહાવીર જયંતી
 
Apr 02 Monday Hanuman Jayanti હનુમાન જયંતી
Apr 19 Thursday Akha Trij અખા ત્રીજ
Apr 30 Monday Nrushinh Jayanti નૃસિંહ જયંતી

May 02 Wednesday Buddha Jayanti બુદ્ધ જયંતી
May 17 Thursday Purshottam month begin પુરુષોત્તમ માસ શરૂ

Jun 15 Friday Purshottam month End પુરુષોત્તમ માસ પૂરો
Jun 26 Tuesday Bhim Ekadashi ભીમ એકાદશી
 
Jul 16 Monday Rath Yatra રથ યાત્રા
Jul 29 Sunday Guru Purnima ગુરૂ પૂર્ણિમા
Jul 26-29 Thursday - Monday Gauri Vrat ગૌરી વ્રત

Aug 13 Monday Shravan Month begins શ્રાવણ માસ શરૂ
Aug 15 Wednesday India's Indepedence Day,Yogeshwarji's Birthday સ્વાતંત્ર્ય દિન, શ્રી યોગેશ્વરજીનો જન્મદિન
Aug 25 Saturday Pavitra Baras પવિત્રા બારસ
Aug 28 Tuesday Raksha Bandhan રક્ષા બંધન

Sep 01 Saturday Nag Pancham નાગ પાંચમ
Sep 02 Sunday Randhan Chhath રાંધણ છઠ
Sep 03 Monday Shitala Satam શીતળા સાતમ
Sep 04 Tuesday Janmashtami જનમાષ્ટમી
Sep 11 Tuesday Shravan Month End શ્રાવણ માસ પૂરો
Sep 15 Saturday Ganesh Chaturthi ગણેશ ચતુર્થી
Sep 25 Tuesday Anand Chaudas અનંત ચૌદશ (વિસર્જન)

Oct 02 Tuesday Gandhi Jayanti ગાંધી જયંતી
Oct 04 Thursday Mataji Jyotirmayi Samvaran Day જ્યોતિર્મયી લીલાસંવરણદિન
Oct 12 Friday Sharad Navratri Starts શરદ નવરાત્રી શરૂ
Oct 20 Saturday Sharad Navratri End શરદ નવરાત્રી પૂરી
Oct 21 Sunday Dushera દશેરા
Oct 25 Thursday Sharad Purnima શરદ પૂનમ

Nov 06 Tuesday Vagh Baras વાઘ બારસ
Nov 07 Wednesday Dhan Teras (Dhan Pujan) ધનતેરસ
Nov 08 Thursday Kali Chaudas કાળી ચૌદશ
Nov 09 Friday Diwali દિવાળી
Nov 10 Saturday New Year / Samvat 2064 start  નવું વર્ષ
Nov 11 Sunday Bhai Bij ભાઇ બીજ
Nov 13 Tuesday Maa's Birthday પૂ. માનો જન્મદિન
Nov 15 Thursday Labh Pancham લાભ પાંચમ
Nov 24 Saturday Dev Diwali, દેવ દિવાળી

Facebook Feed

Recent Comments

  • મંગલ મંદિર ખોલો
    Vatsal Thakkar
    Now when I have heard it with explanation I can feel the depth of this poem. Superb one ...
     
  • Guest Book
    Ritesh S
    Thanks for the putting the spiritual content online. It is very very helpful.
     
  • Guest Book
    Deven Shah
    I am fond of the collection on this site. My favorite still remains Gujarati version of Shivmahima ...
     
  • સનાતન ધર્મનું રહસ્ય
    Jay Vora
    સમય ને રોકી દેવો મતલબ જો તમે " કિૃૃષ " મૂવિ જોયુ હોય તો તેમા હીરોની વૈજ્ઞાનિક સાથે પહેલી મૂલાકાત થાય ...
     
  • સુખદુઃખ મનમાં ન આણીએ
    Narimanji
    સુંદર .....અતિ સુંદર.
     
  • Guest Book
    Aatish Pandya
    Hari Om. In the sacred text section > Upanishad > Taitirri Upanishad > shikshawali not available. Can ...

Today's Quote

Everyone is ignorant, only on different subjects.
- Will Rogers

prabhu-handwriting

  • હિમાલયના પત્રો +

    હિમાલયના પત્રો લગભગ બે દાયકાના હિમાલય નિવાસ દરમ્યાન યોગેશ્વરજીએ લખેલ પ્રેરણાદાયી પત્રોનું સંકલન Read More
  • પ્રકાશના પંથે +

    પ્રકાશના પંથે સાધકો માટે ભોમિયાની ગરજ સારતી, મહાત્મા શ્રી યોગેશ્વરજીની સુપ્રસિદ્ધ આત્મકથા Read More
  • ભગવાન રમણ મહર્ષિ +

    ભગવાન રમણ મહર્ષિ યોગેશ્વરજીની સિદ્ધ કલમે તિરુવન્નામલૈના સુપ્રસિદ્ધ સંત શ્રી રમણ મહર્ષિના જીવન અને કાર્યો પર આધારિત ગ્રંથ Read More
  • સરળ ગીતા +

    સરળ ગીતા શ્રીમદ્ ભગવદ્ ગીતાનો યોગેશ્વરજી દ્વારા કરાયેલ સરળ ગુજરાતી પદ્યાનુવાદ ... Read More
  • પરબનાં પાણી +

    પરબનાં પાણી શ્રી યોગેશ્વરજીની સિદ્ધ કલમે આલેખાયેલ સંત મહાપુરુષોના જીવનના પ્રેરણાદાયી પ્રસંગચિત્રો Read More
  • મહર્ષિની સુખદ સંનિધિમાં +

    મહર્ષિની સુખદ સંનિધિમાં મૌની સાધુ કૃત 'In days of great peace' નો શ્રી યોગેશ્વરજી દ્વારા કરાયેલો ગુજરાતી અનુવાદ Read More
  • 1

Nitya Path

Unable to embed Rapid1Pixelout audio player. Please double check that:  1)You have the latest version of Adobe Flash Player.  2)This web page does not have any fatal Javascript errors.  3)The audio-player.js file of Rapid1Pixelout has been included.

Ramayan

image

image

The Story of Lord Ram
દશરથપુત્ર ભગવાન રામના જીવનની કથા

Mahabharat

image

image

The Great Story of Bharat Dynasty
પાંડુના પાંચ પુત્રો (પાંડવો) અને ધૃતરાષ્ટ્રના સો પુત્રો (કૌરવો) વચ્ચે થયેલ મહાભયકંર યુદ્ધનો ઈતિહાસ.

Bhagavad Gita

image

image

The song celestial
ભગવાન કૃષ્ણ દ્વારા અર્જુનને નિમિત્ત બનાવી માનવજાતિને અપાયેલ સંદેશ.